Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

Cho một chiều mưa

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Cho một chiều mưa Empty Cho một chiều mưa Fri May 14, 2010 1:01 pm

killer

killer

NẮNG

em là sunny , tên em như thế, em xinh lắm , vàng một màu như nắng, em cười rất tươi là nắng vậy. VÀ NẮNG LÀ EM

Sáng, bình minh em dậy, em cười, cười một mình trong tôi, đẹp , mà tôi ngỡ ngàng, nắng sớm... .Ô, hay, một bó hoa rực rỡ chào em buổi sớm ,trước thềm nhà , một bó mặt trời, em xinh lắm, Sunny àh, cười cả ngày em nhé...

Em vui trong nắng, em làm hoa xinh, bình minh, và sức sống , tôi yêu đời vì có em, hoa buổi sớm không phải tôi tặng em, mà bất chợt tôi yêu nụ cười bất ngờ, ngạc nhiên và một chút mơ mộng trên đôi môi em

và nắng cũng mơ mộng em àh, Sunny của tôi chợt ngồi nhẹ bên cửa sổ, và em mơ màng, về ngày mai, về hoa hồng hay về ai ??? em khẽ hát, em biết không , trời cũng hát em ơi, nhẹ lắm , dịu nhẹ màu nắng của em, nhẹ làm ta tưởng sợi nắng trong ly vang, và em làm ta say khi uống rượu của nắng, phải chăng em cũng đang say ??? say ai????

Tôi thấy Wind đi ngang , em vui lạ kỳ, người em yêu, là gió, tôi không biết, nắng và gió đi chơi , trong thảo nguyên ngàn màu hoa, rực rỡ...

tôi không ghen, vì em đang yêu, tôi biết, em yêu hoa nhưng không có gió em không thấy cánh hoa mỉm cười , chợt tôi thấy rằng , có Sunny và Wind, tôi thấy hương thơm của nắng , ngọt và say, của gió, thơm của gỗ, và có nắng , có gió, tôi thấy trên vai người tôi yêu, tơ nắng nhảy nhót, môi em hồng tựa cánh hoa nhung, và tóc em bay mùi hương nắng gió, thơm ngạt ngào , và tôi đã yêu em từ mái tóc mùi hương lạ lùng ấy ...

Nhưng, chợt đôi khi tôi thấy nắng khóc, nắng ko gồng nổi mình , nắng vàng vọt , gay gắt , khóc bằng những giọt nắng, khóc cho bức bối trong em, khóc mà không có nước, nắng khóc làm mọi người mệt mỏi, nắng khóc một cách tiểu thư mạnh mẽ, nắng khóc kiểu riêng của mình , nước mắt của nắng không có nước, nắng khóc không để mọi người thương hại, mà khóc trong sự vàng tím mình em, và Sunny của tôi cũng biết khóc, nín đi em , gió sẽ quay về, tôi bắt gặp nhưng giọt khóc của nắng vào trưa mùa hè, hương của nước mắt ấy...

MƯA

Rain là bạn của tớ, nó yêu WIND, một anh chàng lãng tử và phiêu diêu. Ít khi thấy mưa cười, mưa hay khóc lắm, dỗ mãi mà không được.

mưa thích màu nhẹ, và tối , bởi vì mưa tuyệt đẹp, tóc mưa là những lọn xoăn quyến rũ, nhìn mưa thấy sự nữ tính, tớ thích sự nhẹ nhàng và ôm ấp của mưa, nhưng mưa chỉ làm thế với người yêu mưa thôi, thường thì mưa lạnh lắm, lạnh với người dưng , lạnh lùng và vô cảm , tưởng chừng thế...

Rain thích đi dưới mưa, vì lúc đó không ai biết nó cười hay khóc , mưa hay nước mắt nó, chả ai biết, và cô đơn lại đến , một mình trong mưa, nhiều khi nó thấy gặm nhấm cô đơn hay, có khi thấy mùi quá khứ , lan nhẹ ra, tỏa làm nó ấm trong sự lạnh lẽo, nhưng nhiều khi là mùi thơi gian , ngửi thấy đắng ngét, lại tìm cafe trong mưa, sợ nhất là thấy mùi của sự ẩm mốc, mốc meo của những gì đã qua, không được lau chùi, sợ

tôi ghét thấy Rain khóc , vì nó làm tôi mềm ra , không dũng cảm làm bất cứ cái gì, vì tôi ghét cảm giác khóc , vì tôi ghét nước mắt, vì tôi muốn khóc nhưng muốn kìm nén , tại sao mưa cừ khóc làm tôi không thể, tôi không muốn khóc sao tôi lại khóc , muốn kìm , kìm , kìm giữ, tôi xin mưa, đừng mưa nữa, chiều nào mưa cũng mưa, tối , đêm, tiếng mưa rơi đều, giá mà tôi cảm thấy đó là tiếng hát của mưa nhỉ?, Rain , hãy hát lên , bằng tất cả trái tim , một lời bái hát quảng cáo, sao mưa không thử , hay tôi thử suy nghĩ lại, đó là tiếng hát của mưa????

àh, hình như sau khi khóc xong , mắt mưa bao giờ cũng tươi hơn, tớ yêu cậu lúc này, Rain àh, mưa cười , cầu vồng , the rainbow of rain

WIND

đi ngang đâu gió cũng được mọi cánh hoa chào đón , bằng mùi thơm, bằng mật ngọt , gió thích những cánh hoa bay trong mình, rung rinh, nhẹ nhàng , mỏng manh , bay như lời hứa, như sự ngọt ngào, như tình yêu, như rời bỏ, như vĩnh biệt vả giã từ, như gió

mạnh mẽ, quyết liệt , gió được nhiều nàng yêu, nhưng gió chỉ thích rong chơi với cây vĩ cầm của dế mèn , với tiếng huýt sáo, với bước chân tung tăng ngày mới, với sự uyển chuyển của lất phất mưa đang yêu, điệu vasle, và yêu nắng ...

gió thích nhảy với lá, với nắng , và với mưa

nhưng gió thích một mình , thích lắm. một mình trong bãi sậy cỏ lau, một màu , bàng bạc , một màu, xanh non , một màu , của gió, tất cả làm một bản tình ca tuyệt vời , gió tặng cuộc đời và mọi người yêu nhau , mà gió quên mất , nơi nào đó, nắng đang u buồn bên khung cửa, nơi nào đó, mưa khóc hoài, sắp quên điệu vasle với gió thôi, mà gió cứ một mình lang thang... quên ngày tháng

gió là nghệ sĩ, đừng trách gió, bởi gió là nghệ sĩ, thế ưh?, nghệ sĩ có trái tim nhiều ngăn yêu người , nghệ sĩ hay quên lắm , đừng khóc nữa em , Sunny , sẽ có ngày gió lại đi ngang qua em và hát, và cô bạn của tôi ,Rain , đừng khóc nữa, gió sẽ về với bạn , trong muôn ngàn giọt mát , tớ biết, khi vui bạn cũng khóc mà, giọt nước mắt ngọt ngào...

Cái này là do killer sưu tầm thôy đọc rùi cho ý kiến nha

2Cho một chiều mưa Empty Re: Cho một chiều mưa Sun May 30, 2010 12:58 pm

nhokduck

tớ đã đọc đến 2 lần cơ,mà chà hiểu câu chiện đang nói ji` nữa

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]